![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/061d12f793c89d0d80d3d7c57075ca7ab594f490.jpg)
"นากาชิม่ารีสอร์ท" (ナガシマリゾート / Nakashima Resort) อยู่ห่างจากสถานี Nagoya ไปประมาณ 30 นาที เป็นรีสอร์ทยอดนิยมเพราะคุณสามารถเพลิดเพลินกับ "น้ำพุร้อน" "ธรรมชาติ" และ "ช็อปปิ้ง" ที่ขาดไม่ได้ในการเที่ยวญี่ปุ่นได้ครบในที่เดียว บทความนี้จะแนะนำเสน่ห์ สาธารณูปโภคเชิงที่พัก การเข้าถึง ฯลฯ ของนากาชิม่ารีสอร์ทให้คุณทราบ
จุดเด่นของนากาชิม่ารีสอร์ทอย่างที่ 1. สาธารณูปโภคด้านน้ำพุร้อน
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/d48e9fb440e68527575e9471802d22407af12809.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/1jpg_2021-12-06-11-14-57.jpg)
หนึ่งในอ่างอาบน้ำกลางแจ้งแบบธรรมชาติที่ใหญ่ที่สุดในญี่ปุ่น "ยุอะมิโนะชิมะ" (湯あみの島 / Yuami no Shima) มีน้ำพุร้อนสำหรับผู้ชายและผู้หญิงรวมทั้งสิ้น 17 ประเภท ห้องอาบน้ำเปิดโล่งซึ่งจะพาคุณไปอยู่ท่ามกลางแมกไม้สีเขียวขจีท่ามกลางฤดูใบไม้ผลิและฤดูร้อน ใบไม้เปลี่ยนสีในฤดูใบไม้ร่วง และทิวทัศน์โลกหิมะในฤดูหนาว เป็นประสบการณ์การแช่ออนเซ็นที่คุณจะไม่มีวันลืมเลือนเลยทีเดียวเชียว
เนื่องจากที่นี่ยังสามารถให้เช่าชุดยูกาตะได้ฟรี คุณจึงสามารถสัมผัสประสบการณ์แบบญี่ปุ๊นญี่ปุ่นได้อีกด้วย
จุดเด่นของนากาชิม่ารีสอร์ทอย่างที่ 2. อุโมงค์แสงไฟที่ปรากฏตัวในฤดูหนาว "ไฟประดับอลลูมิเนชั่น"
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/1f2140055c6b522af0f1b9a113b1698e907bbfb5.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/b6c6ec8a3768e18cce193f21a4a6920ebaa4c696.jpg)
"นาบานะโนะซาโตะ" (なばなの里 / Nabana no Sato) ที่นากาชิม่ารีสอร์ทเป็นสวนดอกไม้ที่มีดอกไม้สี่ฤดูบานสะพรั่ง โดยเฉพาะอย่างยิ่งงานจัดไฟประดับอิลลูมิเนชั่นที่จัดตั้งแต่เดือนตุลาคมถึงเดือนพฤษภาคมของปีถัดไปก็เป็นที่นิยมอย่างยิ่ง อุโมงค์แสงไฟและดอกไม้ที่ถูกส่องไฟสว่างไสวก็เป็นที่นิยมในฐานะจุดนัดเดทสำหรับคู่รัก
จุดเด่นของนากาชิม่ารีสอร์ทอย่างที่ 3. เครื่องเล่นมันส์สุดเหวี่ยงและช้อปปิ้งเอาท์เล็ต
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/5d533a07a26b1d22a92199d2f68ef37625d7835b.jpg)
สวนสนุก "นากาชิม่าสปาแลนด์" (ナガシマスパーランド / Nagashima Spa Land) มีเครื่องเล่นกว่า 60 ชนิด เป็นสวนสนุกที่ผู้ที่ชอบเล่นรถไฟเหาะคงพึงพอใจกันเลยเชียว
นอกจากนี้ยังมีเอาท์เล็ต "มิตสึอิเอาท์เล็ตพาร์คแจ๊สดรีมนากาชิม่า" (三井アウトレットパーク ジャズドリーム長島 / Mitsui Outlet Park Jazz Dream Nagashima) ที่มีร้านค้าประมาณ 300 กว่าร้าน ซึ่งถือได้ว่าเป็นเอาท์เล็ตระดับมหึมาในญี่ปุ่นให้คุณไปช้อปได้ ทั้งยังมีร้านอาหารให้บริการด้วย จึงสามารถไปใช้เวลาได้ทั้งวัน แถมยังมี "นาโกย่าอังปังแมนโคโดโมะมิวเซี่ยมแอนด์ปาร์ค" (名古屋アンパンマン こどもミュージアム&パーク / Nagoya Anpanman Children's Museum & Park) ซึ่งเหมาะสำหรับการเข้าไปใช้เวลาร่วมกันเป็นครอบครัวอย่างยิ่ง
สภาพอากาศที่นากาชิม่ารีสอร์ท
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/04225d156e83bc94462bbf7784bb6e283fca4376.jpg)
นากาชิม่ารีสอร์ทมีสภาพอากาศดีประมาณ 20 องศาในเดือนเมษายน - มิถุนายนและกันยายน - ตุลาคมทำให้สะดวกแก่การไปเที่ยวชม เดือนมกราคมจะหนาวที่สุดและอาจมีอุณหภูมิต่ำสุดถึง 0 องศา ช่วงอากาศร้อนเกิน 30 องศาขึ้นไปจะยังคงมีต่อไประหว่างเดือนกรกฎาคมถึงสิงหาคม แต่สระว่ายน้ำก็เปิดให้บริการคลายร้อนด้วยพอดี
สาธารณูปโภคด้านที่พัก 3 แห่งในนากาชิม่ารีสอร์ท
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/a52f8198b5dda0ba453351f4327ac88b89a5e1fd.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/439777c55efb4d30d4d660096ce96ab43829a17e.jpg)
นากาชิม่ารีสอร์ทมีโรงแรมของรีสอร์ทอย่างเป็นทางการ 3 แห่ง มีโรงแรมระดับสูง "โฮเต็ลฮานามิสึกิ" (ホテル花水木 / Hotel Hanamizuki) ตามด้วย "การ์เด้นโฮเต็ลโอลีฟ" (ガーデンホテルオリーブ / Garden Hotel Olive) และ "โฮเต็ลนากาชิม่าะ" (ホテルナガシマ / Hotel Nagashima) หากพักที่นี่จะมีส่วนลดและสิทธิประโยชน์สำหรับสิ่งอำนวยความสะดวกอื่นๆในนากาชิม่ารีสอร์ทพ่วงรวมอยู่ด้วย
วิธีซื้อตั๋วนากาชิม่ารีสอร์ท
สำหรับนากาชิม่ารีสอร์ท ต้องใช้ตั๋วเข้าแยกต่างหากสำหรับเข้าบ่อน้ำพุร้อน งานประดับไฟอิลลุมิเนชั่น และสวนสนุก นอกจากนี้ยังอาจมีเป็นส่วนหนึ่งในแผนการเข้าพักที่ทางโรงแรมเสนอหรือรถบัสที่ใช้เดินทางแล้วด้วยก็ได้ ดังนั้นตรวจสอบกันให้แน่ใจก่อนดีกว่า
ช่องจำหน่ายตั๋วอาจจะมีผู้คนมากจนคิวยาวแออัด ดังนั้นขอแนะนำให้ซื้อล่วงหน้าดีกว่า ตั๋วล่วงหน้ามีจำหน่ายที่ร้านสะดวกซื้อ Family Mart หรือ Seven-Eleven และบริเวณที่จอดรถในอ่าวนากาชิม่า
การเดินทางไปนากาชิม่ารีสอร์ท
สถานีที่ใกล้ที่สุดกับนากาชิม่ารีสอร์ทคือสถานี Haruna ซึ่งอยู่บนสายรถไฟของ JR และ Kintetsu ทั้งยังสามารถเดินทางถึงได้อย่างง่ายดายโดยใช้บริการรถบัสวิ่งตรงจากที่โตเกียว โยโกฮาม่า โอซาก้า โกเบ หรือนาโกย่าได้อีกด้วย
การเดินทางจากนาโกย่าก็สะดวกรวดเร็ว
นากาชิม่ารีสอร์ทอยู่ใกล้กับนาโกย่ามาก หากเดินทางไปเที่ยวนาโกย่าแล้วละก็ ที่นี่ก็เป็นจุดที่คุณควรแวะไปเยี่ยมชมอย่างแน่นอน
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/8d51d95b7b05c3f661ae528c1719cb3cea34d42a.jpg)
ข้อมูลสถานที่แนะนำ
- ชื่อสถานที่: นากาชิม่ารีสอร์ท (ナガシマリゾート / Nagashima Resort)
- ที่ตั้ง: Nagashima Resort, 333 Nagashimacho Urayasu, Kuwana-shi, Mie
- การเดินทาง:
- โดยรถบัสวิ่งตรงจากสถานีรถไฟ JR-Kintetsu Kuwana ลงที่ Nagashima Onsen (ประมาณ 20 นาที)
- โดยรถบัสด่วนวิ่งตรงจาก Meitetsu Bus Center หน้าสถานี Nagoya ลงที่ Nagashima Onsen (ประมาณ 50 นาที)
Comments