![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/03c742b8044d667576232b161dd975674f2fc7be.jpg)
เพื่อนๆ ที่เคยไปเที่ยวประเทศญี่ปุ่นก็คงจะเคยเห็นแผงหนังสือตามร้านหนังสือญี่ปุ่นหรือในร้านสะดวกซื้อ ไม่ว่าที่ไหนก็จะมีหนังสือและนิตยสารขาย สังเกตได้ว่านิตยสารที่เขาขายนั้นมักจะมีของแถมแนบมาในเล่มด้วยเป็นส่วนมาก ซึ่งของแถมที่มากับนิตยสารนั้นจะเรียกกันว่า “ฟุโรคุ” (付録) มีทั้งของใช้ กระเป๋า เครื่องสำอาง โดยจุดเริ่มต้นของการเสริมของแถมในนิตยสารนี้มาจากนิตยสารแฟชั่นผู้หญิง แล้วค่อยๆ ขยายไปตามกลุ่มต่างๆ ทั้งในนิตยสารแฟชั่นผู้ชาย การ์ตูน หรือหนังสือสำหรับเด็กสมัยนี้ก็ยังมีของแถมสำหรับเด็กเข้ามาด้วย
สำหรับร้านหนังสือญี่ปุ่นในประเทศไทยอย่างร้าน Kinokuniya ที่เราจะพาไปแวะชมวันนี้ ตั้งอยู่ที่ชั้น 3 ของห้างสรรพสินค้าเอ็มควอเทียร์ ที่นี่ก็มีนิตยสารญี่ปุ่นมากมาย หาซื้อได้ พร้อมๆ กับที่ญี่ปุ่น แถมราคาก็ไม่ได้แพงเว่อร์วัง เฉลี่ยเล่มละประมาณ 300 - 400 บาท สามารถติดตามอัพเดทเทรนด์ญี่ปุ่นได้อย่างรวดเร็วและยังได้ของแถมสุดน่ารักน่าใช้งานมาอีกด้วย เรียกว่าเล่มเดียวก็คุ้มมากๆ เลยค่ะ
นิตยสารแฟชั่น SWEET ฉบับนี้แถม Lip & Cheek ในเคสหัวใจน่ารัก
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/ac4cc8af284803045be7bb9a104454e40add9d89.jpg)
มากันที่เล่มแรกกับนิตยสารแฟชั่น SWEET ฉบับนี้แถม Lip & Cheek ในเคสหัวใจน่ารัก ให้มาด้วยกันถึง 4 สี ใช้เองก็ได้ แถมแบ่งให้เพื่อได้อีก
นิตยสาร MUSE กับกระเป๋าลายน่ารัก
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/3e1cbc674150a811e9234e57df96734f53630f74.jpg)
ต่อมาเป็นนิตยสาร MUSE ก็ให้กระเป๋าลายน่ารักมา 2 ใบ น่าใช้น่าสะสม
สินค้าลิมิเต็ดลาย Moomin
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/f37aa1c0a81c12b8923d53e3eb13b4a05e8b03d6.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/bebf7a4a2b8ca35a1cdca34a46c81a2d54ba10c0.jpg)
บางฉบับก็ได้ร่วมกับแบรนด์ต่างๆ หรือนำคาแรคเตอร์มาทำเป็นสินค้าลิมิเต็ดเพื่อเป็นของสมนาคุณสำหรับลูกค้าที่ซื้อนิตยสาร อย่างเล่มนี้ที่ใช้ลาย Moomin เป็นจานและที่รองแก้วที่หาซื้อได้จากนิตยสารนี้เท่านั้น
นิตยสารสำหรับคุณผู้ชาย
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/54d56d47dff0b8459cabe1792a9dfdcef39bf925.jpg)
กระเป๋าที่อยู่ในตู้โชว์ทั้งหมดนี้เป็นของแถมจากนิตยสารทุกชิ้น
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/4e3607a7248276e5cda2408660eee24ec318b2e9.jpg)
นิตยสารสำหรับเด็ก
ของผู้ใหญ่ผ่านไปแล้ว ของเด็กก็มีให้เลือกมากมายเช่นกัน เป็นของเล่นสุดน่ารักและยังมีสินค้าลายคาแรคเตอร์ที่กำลังได้รับความนิยม
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/342f08dc982d5b9535f99386a0ae80c7eb40ba87.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/c62db03a14316170cacd303aacbc743185672bce.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/f78564f62c9f4fe4216df9ac69443dbca3b544e8.jpg)
ข้อมูลร้าน
- ชื่อ : Kinokuniya สาขา EmQuatier
- ที่อยู่ : 3rd Floor Unit 3B 01 EmQuartier Shopping Complex 689 Sukhumvit Road,Klongton Nua, Wattana, Bangkok 10110
- เบอร์โทรศัพท์ : 02 003 6507
- เวลาเปิดทำการ : 10:00 น. – 22:00 น.
Comments