![Buyee-Sekkei-850](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/96cd506ba5d9c0d299ab093f3c465ac2a38a3564.jpg)
KOSE SEKKISEIผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางบำรุงผิวที่เป็นที่นิยมอย่างมากของคนที่มาเที่ยวญี่ปุ่น ด้วยยอดขายประมาณ 4,400ขวดต่อวันทั่วโลก(※)อยากรู้แล้วใช่ไหมว่าทำไมถึงเป็นที่นิยม วันนี้สาวๆทีมงานของFUN! JAPAN TEAMที่ชำนาญเกี่ยวกับเครื่องสำอางจะมาช่วยไขข้อข้องใจกัน มาเริ่มกันเลย
※จากเว็บไซต์อย่างเป็นทางการของ KOSE ข้อมูล ณ เดือนมกราคม 2015
![Buyee-Sekkei-02](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/a214616f607751baadf8e9959436f83844e30b6a.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/47052f12af4c03ba1614aff0caa8987e24b36f6b.jpg)
น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก♪ แพคเกจออกแบบมาใหม่ด้วย
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/b5cf422c8ecf25f401b0b980e7da484b115d3786.jpg)
เพราะเป็นฤดูใบไม้ผลิจึงเป็นลายซากุระใช่ไหมคะ?สะท้อนให้เห็นถึงว่าคนญี่ปุ่นใส่ใจถึง
ฤดูทั้งสี่ ดีมากๆเลยค่ะ
![Buyee-Sekkei-04](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/7c3245293188d86c7641746cf58fe0576fa572ec.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/e59b40a88836858b02e34fc8b11876b81cbd6e06.jpg)
ดิฉันมาอยู่ที่ญี่ปุ่นเป็นปีที่2แต่ก็รู้สึกว่าการเปลี่ยนแปลงฤดูมีผลต่อผิวด้วยค่ะ
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/64feef6ec6fe3b6f5ba3c7559c256638437c6a83.jpg)
น่าจะใช่เพราะดิฉันก็อยู่ที่ญี่ปุ่นมา2ปีแล้วเหมือนกัน อากาศแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับฤดูกาลในประเทศญี่ปุ่น ก็เลยต้องเลือกซื้อเครื่องสำอางบำรุงตามสภาพอากาศเหมือนกัน
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/f4b096f6ae400577832d7a1b2f3d0021bb67dc71.jpg)
ค่อนข้างยุ่งยากเหมือนกันแต่ก็ตื่นเต้นที่จะลองสินค้าออกใหม่ทุกครั้ง
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/06475b1a6b0024299a805eb32b962e4cf6895d34.jpg)
KOSE SEKKISEI มีขายในห้างสรรพสินค้าในไต้หวัน แต่ที่ญี่ปุ่นแล้วที่ร้านขายยาปกติก็มีขาย เวลามีสินค้าออกใหม่หาซื้อได้ง่าย ไม่เหมือนที่ไต้หวัน
อยากให้หาซื้อได้ง่ายแบบที่ญี่ปุ่นบ้างจังเลย
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/f74b301e0ed04f8cdcec0bbd0f91aed2d1da8566.jpg)
ดิฉันเคยใช้ KOSE SEKKISEIครั้งแรกตอนมาที่ประเทศญี่ปุ่น เหมาะกับผิวในช่วงฤดูหนาวมาก ซึมเร็ว บางทีก็ใช้เป็นมาส์กหน้ากับแผ่นมาส์ก
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/a9b6bec296c0fcead9f8917ae3110cde36c5db09.jpg)
ผิวปกติของคุณจุ๋มทั้งขาวและสวยก็ยังบำรุงพิเศษเลย
![Buyee-Sekkei-05](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/c9c9625758bbd9986ac24b670ea2f3c35aabdb23.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/0d0841ea578e298f8e0f7af05adbe67afd891a7b.jpg)
ผิวของคุณนิโคลก็สวย ใช้โลชั่นตั้งแต่เมื่อไรคะ
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/d03649228a5f0c31e05c8b9280b4ef9782be1e75.jpg)
เริ่มใช้โลชั่นบำรุงสมัยที่เป็นเป็นนักเรียนแต่เริ่มใช้KOSE SEKKISEIสมัยเป็นนักศึกษาวิทยาลัยเพราะมีเพื่อนร่วมชั้นป็นคนแนะนำ
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/e500f0632763d677a1021070675a730e23f0aabb.jpg)
โอ้โห รู้จักและใช้ตั้งแต่ตอนเป็นวัยรุ่นเลยหรอเนี่ย
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/82c417bfe511dbacd26e1199bbf32fa92f0fc043.jpg)
พอดีได้ดูช่วงที่นางแบบญี่ปุ่นคนเป็นพรีเซนเตอร์ของSekkiseiได้ไปแสดงภาพยนต์ฮอลลีวู้ด รู้สึกชื่นชอบเพราะผิวขาวกระจ่างใสและท่าทางที่สง่างาม
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/964417b15c094df82fbb93b93f1ece1a01e0e569.jpg)
คุณนิโคลพูดถึงเรื่องนางแบบหรอคะเนี่ย นึกว่าพูดถึงSekkiseiสะอีก
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/f7e90f1367c63594e0645894b31667a6f6cb40f6.jpg)
ขอโทษทีค่ะ(ยิ้ม)แต่รู้สึกได้ว่าคนญี่ปุ่นแม้จะแต่งหน้าทุกวันแต่ผิวก็ยังสวยคิดว่าต้องใช้ผลิตภัณฑ์บำรุงที่ดีมากๆแน่ๆ
คนไต้หวันไม่แต่งหน้ามากเท่าไรแต่ก็ค่อนข้างพิถีพิถันในการเลือกเครื่องสำอางอย่างเครื่องสำอางคุณภาพสูงเหมือนที่ญี่ปุ่น ถ้าสามารถหาซื้อได้ในใไต้หวันจะดีใจมาก
![Buyee-Sekkei-06](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/32188a925c46f97b8b4de16672d86ec9b0bd7488.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/908c35967b89d6dc71fda7877c3851d0e9ae4fc1.jpg)
ลองมาทากันเลยดีไหมคะ แค่ลองใช้นิดเดียวก็รู้สึกดีทันทีเลยค่ะ
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/6c6194d9bf050ef6f29bea7c79bc18cd6f039a5c.jpg)
(เมื่อลองทาลงที่มือ、และลองดมกลิ่น)กลิ่นของเครื่องสำอางไม่แรงมาก
เพราะที่ขายที่ไทยเครื่องสำอางที่กลิ่นไม่แรงมากมักได้รับความนิยม
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/e1f318cfbc776f13c57b06da674bd0045b7cb177.jpg)
ไต้หวันก็เหมือนกัน (เมื่อทาและดมที่มือ) หอมสดชื่นเบาๆดีจัง สามารถทาได้ไม่ต้องกังวลเรื่องกลิ่น ว่าแล้วก็ทาคอไปด้วยเลยดีกว่า
![Buyee-Sekkei-07](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/71d67382c4c5ebb9cabf4aecc817f3f9ddab4fb4.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/0333aab6b03f2ae47196751614ab0ceded8d8a41.jpg)
ทาเยอะไปแล้วนะคุณนิโคล
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/85e2646dcba3dd54d163c043373d230d5a559c17.jpg)
ก็หน้าหนาวผิวแห้งเราก็ต้องทาบ่อยๆให้ความชุ่มชื้นผิวไม่ใช่หรอ
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/9a1b11887f15841b24dbf49b8e8d34cc04a0f653.jpg)
งั้นทาด้วยคน
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/ec17c83d76ac2fbb8baed1912825905fec8b91de.jpg)
สาวๆอย่างเราก็ต้องบำรุงเข้าไว้เพื่อความสวย
![Buyee-Sekkei-08](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/c87177c308c8065cdae7d26d1b0a4e916a291a49.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/e9c13524b3ce9110c7502324989d0f9bff19e3e3.jpg)
รู้สึกทันทีเลยว่าผิมนุ่ม ชุ่มชื่นขึ้น ซึมเร็วไม่เหนียวเหนอะหนะ ดีจังเลย
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/b38fb09900b53fe976214e23b91470bc31ae47ef.jpg)
คุณจุ๋มพูดเหมือนในโฆษณา ทีวีเลยค่ะ(หัาเราะ)แต่ว่าก็จริงๆแบบนั้นเลยซึมเร็วว่าโลชั่นตัวอื่นๆเลยค่ะ เหมือนว่าผิวกำลังดื่มน้ำ(สายตามองไกล)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/6b7e1c6c7ac9cb7e39e2316245877745efa0b231.jpg)
คุณนิโคลทำท่าทางเหมือนในโฆษณา ทีวีแลยค่ะ(หัาเราะ)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/35c2fe707ebf57f4bf83def431d5dacdde5df526.jpg)
เอ้าก็มันจริงนิคะ ซึมเร็วเหมือนผิวได้รับการบำรุง สมกับ SEKKISEI จริงๆ
![Buyee-Sekkei-09](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/0678e1b05ec9a9e8f5b957a169ca38152d964306.jpg)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/88785e83de4ebce419a29a933139f613e57219a2.jpg)
แต่ว่าราคาก็นคอนข้างสูงเล็กน้อยสำหรับ 200 มล.ราคา5,000 เยน (ไม่รวมภาษี)และ สำหรับ 360 มล.ราคาะ 7,500 เยน (ไม่รวมภาษี)
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/0543ad9d883f6f3a99acfb1b4eaac740e713ff06.jpg)
จริงด้วย แต่ก็เป็นของที่ใช้ทุกวัน ต้องบำรุงผิวไปตลอดและอายุก็มากขึ้นก็อยากที่จะใช้ของดีๆมาบำรุงผิว
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/0f1e7a4d81daf422a2bffa2c797e21e27026bb82.jpg)
คนไทยส่วนใหญ่เชื่อว่าการมีผิวขาวจะช่วยให้ดูดีขึ้น ดังนั้นผู้หญิงไทยส่วยใหญ่จึงอยากจะขาวขึ้น และSEKKISEIก็ เหมาะกับคนไทยมากด้วย
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/c921033a08e2ef2d33ce23daad8e755e8061391f.jpg)
เมื่อมีความชื้นสูงผิวจะแห้งง่าย ความชื้นภายในบ้านและนอกบ้านก็แตกต่างกันออกไป
ทำให้ผิวเสียง่าย คิดว่ามีผู้หญิงหลายคนหลายประเทศในเอเชียมีปัญหานี้ ไม่ใช่แค่ที่ไทยเท่านั้นคิดSEKKISEIจึงเหมาะกับสาวเอเชียคนอื่นๆด้วย
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/fe32c291986f0ab69b0a9675abfd73b9635f83f1.jpg)
คุณนิโคล รู้ไหมตามที่เว็บไซต์sekkisei ดูเหมือนว่าจะเป็นที่นิยมอย่างมากในประเทศที่ FUN!JAPANได้ขยายเข้าไปอย่างอินโดนีเซีย ไทย มาเลเซียและไต้หวัน
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/af5e1129f90a392c9983e84d6ca41f4b1880a52b.jpg)
จริงด้วย!KOSE สุดยอดไปเลย สามารถขายได้ทั่วโลกแล้ว มีเขียนไว้ด้วยว่าเพิ่มขนาดความสูงขวด เป็นที่นิยมอย่างมากสำหรับนักท่องเที่ยวที่มาญี่ปุ่น
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/3827436a66e2facd9528afe4ccf29d2c08f1b34b.jpg)
เริ่มจากที่ญี่ปุ่น(โตเกียว) →จีน(ปักกิ่ง)→ไต้หวัน (ไทเป) →ฮ่องกง→ไทย (กรุงเทพฯ) →มาเลเซีย (กัวลาลัมเปอร์) →สิงคโปร์ เป็นระยะทางประมาณ 7,913 กม. สุดยอดมากเล
![](https://content.fun-japan.jp/renewal-prod/cms/articles/content/709ab12de1761b9d01835e004efe613c38cd516f.jpg)
จากข้อมูลและวันนี้ที่ได้ลองเองแล้วเชื่อมั่นในสินค้ามากๆและอยากจะแนะนำเพื่อนให้ลองใช้ด้วย
กลับมาที่ เพจ「สินค้าแนะนำFJ!ผลิตภัณฑ์ของญี่ปุ่น」: ผลิตภัณฑ์ญี่ปุ่น 5 อย่างที่ทีมงานFUN! JAPAN Teamได้ลองใช้จริงแล้วอยากจะซื้อเลย
Comments